Makullan wayo: Sauƙi yana zuwa tare da shakkun tsaro

1 (2)

HOTUNAN KYAUTA KYAUTA

Image caption Makullin wayo na zama ruwan dare gama gari

Don Candace Nelson, gano game da makullai masu wayo daga aboki "da gaske ya kasance mai canza wasa".

Mutane kamar ta, waɗanda ke zaune tare da Cututtukan Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙaƙwalwar Mutane, Sau da yawa suna jin bukatar yin ayyuka na yau da kullum kamar wanke hannayensu, kirga abubuwa ko duba kofa a kulle.

"Na kusa yin aiki na wasu lokuta kuma ban iya tunawa ko na kulle kofa ba, don haka zan juya," in ji ta.

A wasu lokutan kuma ta yi tafiyar awa daya kafin ta koma."Kwakwalwata ba za ta tsaya ba har sai na sani tabbas," in ji Miss Nelson, wacce ke aiki da 'yan mata Scouts a Charleston, West Virginia.

Amma a watan Satumba ta sanya makullin kofa da za ta iya saka idanu daga wayar ta.

"Kasancewar kallon wayata kawai da jin cewa jin daɗin kwanciyar hankali yana taimaka mini cikin nutsuwa," in ji ta.

1

Hoton COPYRIGHTCANDACE NELSON

Kamar dai mutane da yawa, Candace Nelson ta yaba da dacewa da makulli mai wayo

Makullin Smart kamar Kwikset's Kevo sun fara bayyana a cikin 2013. Ta amfani da Kevo, wayoyinku suna aika maɓalli ta bluetooth daga aljihun ku, sannan ku taɓa makullin don buɗe shi.

Bluetooth yana amfani da ƙarancin ƙarfi fiye da wi-fi, amma yana ba da ƴan fasali.

Haɓaka hada-hadar, Yale's Agusta da Schlage's Encode, waɗanda aka ƙaddamar a cikin 2018 da 2019, suna da wi-fi suma.

Wi-fi yana ba ku damar saka idanu da sarrafa makullin lokacin da ba ku da gida, kuma ku ga fuskar mai isar da ku ta Amazon wanda ke son shiga.

Haɗin kai tare da wi-fi kuma yana ba da damar kulle ku don yin magana da Alexa ko Siri, da kunna fitulun ku kuma daidaita ma'aunin zafi da sanyio lokacin da kuka dawo gida.Lantarki daidai da kare da ke debo silifas ɗin ku.

Yin amfani da wayar hannu a matsayin maɓalli ya zama sananne musamman ga masu masaukin AirBnB, kuma dandalin haya yana da haɗin gwiwa tare da Yale.

A duk duniya, kasuwar kulle wayo tana kan hanyar zuwa $4.4bn (£3.2bn) a shekarar 2027, wanda ya ninka sau goma daga $420m a 2016,a cewar kamfanin bincike na kasuwa Statista.

Hakanan maɓallan wayoyin hannu suna samun karɓuwa a Asiya.

Tracy Tsai, mazaunin Taiwan, mataimakiyar shugabar kamfanin bincike na Gartner na gidajen da aka haɗa, ta nuna cewa mutane sun riga sun yi farin cikin amfani da wayoyin hannu don sayayya don haka amfani da su a matsayin maɓalli ƙaramin mataki ne.


Lokacin aikawa: Juni-02-2021